SEARCH -TAFUTA

.

SIR.LOOM INC

PUBLIC SPEAKING COURSES

01 October 2015

SHAIRI :WAZALENDO – 2015



WAZALENDO – 2015

1)    AWAMU YA TANO NDO HII, VIONGOZI KAMPENINI
TWAMUHITAJI SAHIHI, WALA SIO WA UTANI
HAPA HAKUNA KUWAHI, SAFARI HII TUKO MAKINI
BIBLIA QUR’AN, VIAPIE UKO MAKINI.

2)    SAFARI HII TUMECHOKA TWAWATOLEENI UVIVU
SISI TUNAWAAMINI, NDO MAANA TWAWAPA SHAVU
KURA TUKIWAPIGIA, ILI MUWE WASIKIVU
KISHA MNATUGEUKA, KUTUONA WAPUNGAVU.

3)    USO KWA USO TU LIVE NA IMANI ZENU POTOVU
KWA NINI MWANG’ANG’ANIA, MPAKA MUWE VIONGOZI
HAPO HAPO KUNA SIRI, NDO MAANA MWAOTA SHAVU
SISI TUNADHOOFIKA, NYIE MWAZIDI KUNONA.

4)    IMEKUWA SIKU NYINGI, WAZALENDO TWATESEKA
WALO FAIDI KWACHACHE WENGI TUMESAHAULIKA
RUSHWA KOTE IMETAWALA, MASIKINI HANA HAKI
NJOO UTOE UCHAFU, TANZANIA IACHE NUKA.

5)    NYIE WATU MMEROGWA, MWAHITAJI KUOMBEWA
DUNIANI KUWA BINGWA, MKASAHAU AKHERA
HAMUOGOPI ULINZWA, NCHI MLIONGOZAJE
TAMAA MWAWEKA MBELE, UMAUTI WENU NYUMA.

6)    SASA UMEKUWA MCHEZO, UONGOZI KUGOMBEA
PESA MNATUMWAGIA, KISHA MNATUNYAKUA
MIDOMO MMETUGUNGA, HATUWEZI FURUKUTA
MWALIMU ALITUONYA, MKWEPWE KAMA UKOMA.

7)    MWAMWAGA PESA HADHARANI, BILA HATA YA KIFICHO
HAYA ZIMWEKURUKENI, KANA KWAMBA HATUNA MACHO
HII SASA SI SAISA, NI YA MWENYE KUWA NACHO
KWA MIPANGO YA MANANI, ATAPITA ALOMPANGA.



8)    HATUHITAJI MAPESA KILIO CHETU USAWA
ATACHO PEWA MENEJA NA MKULIMA IWE SAWA
SIO MWENYE KUTUUMA-NA KUPULIZA KAMA PANYA
KUTUACHA NA BUTWAA – JINSI ATAKANYOTUNYONYA.

9)    TWAWAONYA WAZALENDO, WENYE AKILI TIMAMU
TUACHENI KUPUMBAZWA – NA WAUCHU WA UONGOZI
ANATUPIA TUKANGAA – NA AHADI ZA UONGO
MGOMBEA WA KUHONGA – AKIFIKA IKULU NI SUMU.

10)                       TUMKUNJENI SAMIKI, BADO ANGALI MBICHI
WALE WEZI WA ZAMANI, SISI HATUWA SADIKI
FISADI HUWA HASIKII, NA WIZI WAKE AACHI
MWIZI SISI HATUMTAKI, WACHA TUMEACHE BENCHI.

11)                       JAMANI SISI TUMECHOKA, MWENYEZI MUNGU SHAHIDI
KIONGOZI TUNAETAKA JULETUTAE FAIDI
WATUFANYA BURICHEKA, KWAMUOGOPI WADUDI
WAJIONA WAMEFIKA, HWA MOLA HAWATORUDI.

12)                       KWA MANANI TUMEOMBA TUNASUBIRI NUSURA
YEYE PEKEE NDO MUUMBA AATAELETA NUSURA
NA HAWA NDO KAWAUMBA INGAWA SI WATUKERA
TUNAKUOMBA RABUKA, TUKINGE NA SHARI ZAO.

12A) MZALENDO SI MGENI NJOO MWENYEJI AHAME
WAMEBAKIRI KAULI, NJOO MWENYEJI AHAME
KUMUHIMISHA MWENYEJI, UKAMFADHIRI MGENI
JAMANI HII NI DHURUMA, ISO KUWA NA MFANO.

13)                       SIO WOTE NI WACHAFU WAPO WENGINE WASAFI
WAO NI WAADILIFU, HAWA SIO MABEPARI
HAWANA HATA KASIKENDO WANA SIKIKA KWA WEMA
KURA ZETU TUWAPE LEO, KESHO NASI TUFURAHI.

14)                       TWAHITAJI MWANDIRIFU, MWENYE MOYO WA IMANI
ATAE ONDOSHA MACHAFU, NA KUENDELEZA MEMA
KWA MOLA AWE NA HOFU, AJUWE WAJIU WAKE
MWENYE ROHO SIO CHAFU, NA KUWAJALI WENZAKE.

15)                       TWAHITAJI MWANADAMU, HAIJARISHI CHAMA GANI
AMBAE HANA HASIRA, KUTUTIA UTATANI
WALA SI KING’ANG’ANIZI, ASO KUBARI KUSHINDWA
ASIYE TAKA MAKUU, AJIWEKA KAWAIDA.

16)                       HAIJARISHI DINI GANI, ILI MRADI ANA IMANI
IKIWA NI MCHA MUNGU, SISI TUTAPATA AMANI
SI MBAGUZI WA DINI, KABILA AU HALI GANI
ATAEJALI-MAENDELEO YA WANACHI NCHINI.

17)                       TUNASISITIZA UUTU- KWA HUYU MPYA KIONGOZI
ATAMBUE NASI WATU, ASUTIE SIMANZI
AJUE HAPA NI KWETU, SI TU KWA AKINA FULANI
WAZALENDO TU NYUMBANI, HAPA SIO UGENINI.

18)                       KUMBUKA ALOKUPA CHEO, NI MWENYEWE MTUKUKA
TUFANYIE UWADIRIFU, ASIJE KUKASIRIKA
USIJE KUWA KINYONGA,  NA KUGEUKA KUWA NYOKA
KAMWE HATUTOKUWEZA SHAHIDI ATAKUBUKIKA.


19)                       TWASHITAKI KWA MUUMBA, RAIS WETU SHAHIDI
VITUKO VYA MAFISADI, TANZANIA VIMEZIDI
WAMEGEIZA SIASA, KITENGO CHA UFISADI
UKIINGIA IKULU – WEKA MAGUFURI WASIRUDI.

19A) HII DEMOKRASIA – SI NCHI YA KISURUTANI
AWAMU HII YA TANO SIO YA KURISHANA
TUSHAMUONA MSAFI SISI TOKEA ZAMANI
YEYE  NDO CHAGUO LETU WALA HANA MPINZANI.

19B) MWENYE AKILI AFIKIRIE TUSICHEZEE BAHATI
ALOTUPAPELI AWAKI-ATUTOBOA JICHO KWA KIJITI
MWIZI HATA ASUGULIWE KWA JIKI WALA HATAKATI
NAMCHAGUA MSAFI, FISADI KULA YANGU HAPATI.

20)                       ONA HAWA MAFISADI KUTUFANYA PUNGUWANI
TANGU LINI MTU UIBE NA UFUKUZWE KAZINI
WEWE WEWE TENA URUDI, ETI USHIKE USUKANI
HIKI JAMANI NI KIOJA CHA KARNE DUNIYANI.
21)                       MAFISADI MIAKA YOTE HULA WAO PEKE YAO
SAFARI HII WATUZUGA ETI NASI TULE NAO
HII NI DANGANYA TOTO, TUMEJUA MBINU ZAO
TUNAMTAKA MSAFI, ALOMESH HILA ZAO.

22)                       KUNA TOFAUTI KUBWA TAJIRI NA MASIKINI
ZAMANI WASHAPUUZWA HAWAJUI WALA NINI
FISADI NA MATAJIRI KULA YAO MOJA SAHANI
HAWAHITAJI RAIYA WAO HUTEMBEA ANGANI.

23)                       WAMESHUKA ONBA KURA TENA KWA KUHONGA PESA
UTAJIRI WAKINADI ETI NI WANA SIASA
HALI HII WALIPITA CHA MOTO TUTAKIONA
MOLA ATUPISHE MBALI IKULU WASIINUSE.

24)                       RAIS ASIINGILIWE KATIKA MAAMUZI YAKE
TARATIBU AZIPANGE KUTIMIZA AHADI ZAKE
AKIHITAJI USHAURI BILA SHAKA ATAKWETENI
ILA MSIMVURUGE NA ROHO ZENU ZA KWANINI.

25)                       UKISIKIA RAIYA, AHITAJI MSAADA
HARAKA MTUMIZIE, UONDOE YAKE SHIDA
MA WEWE IKIMPUUZA ATAKOSA HATA PAWENDA
JOHN JALI MZALENDO NA SISI TUTAKUPENDA.

26)                       USIFANYE TUJUPENDE MPENDEZE MOLA WAKO
ALO KUPA HICHO CHEO, NA HIZO PUMZI ZAKO
UONGOZI ALISHA TAJA, NASI TUWE NYUMA YAKO
SASA TUFANYIE WEMA, ASIJE KUCHAPA VIBOKO.

27)                       PENDELEA MASIKINI UFUKARA HAKUUOMBA
FISADI ALIMUWAHI PESA ZOTE AKAKOMBA
TANZANIA ITAJIRI HAIITAJI OMBA OMBA
RAIS KILA LA KHERI NYUMA SI TWASHIRI KAMBA.

28)                       RAIS UJITOLEE KUWEKEZA VIJIJINI
HUKO WAMEWAPUUZA KANA KWAMBA SI NCHINI
MASIKINI WANYAMAZA NA HAWAJUI KUNA NINI
UKIMYA WAO SI BURE ISIJE KUWA WA LAANI.

29)                       BARA PIA VISWANI – NI MUUNGANO WA NCHI MOJA
WAZALENDO HAPA NCHINI, SISI NI KITU KIMOJA
BARA TWATAKA RIDHIKA, PEMBA MPAKA UNGUJA
RAIS WA MUUNGANO NDO HUYO TUNAMMGOJA.

30)                       THEHEBU KUBWA NI MBILI WAKRISTO NA WAISLAM
WOTE TUHESHIMUMIANE NA KUPEANA SALAAM
NJE WANATUTAMANI, TUNAVYOISHI KWA SALAMA
MFANO WA JIJI LETU, BANDARI YA SALAMA.

31)                       ELIMU KWETU MUHIMU MAVAZI PIA MAKAZI
TUTIBIWE KIRAHISI TUYAPATAPO MARADHI
AJIRA ZIWE KWA WINGI, NASI TUSHIRIKI KAZI
USALAMA UBORESHWE KUKOMESHA MAJMBAZI.

32)                       MSAFI TUMAKUOMBA ZIDISHA ZAKO JUHUDI
TANZANIA ISAFISHE UUTUTE UFISADI
MAFISADI WASHATOKA, UZUIE WASIRUDI
SIFA YETU YA ANAMI, TUUMBE MUNGU IRUDI.

33)                       MACHAFUKO TUYAKWEPE, KWANI VITA HAINA MACHO
MIFANO TUNAIONA, KWANI HAINA KIFICHO
WENZETU WANAUWANA HAWANA PA KUJIFICHA
IKIANZA IMEANZA, KAMWE HAIWEZI ACHA.

34)                       TWAWAONYA MAJIRANI WASIO JALI AMANI
KWAMBA TOKEA ZAMANI, TUMEITUNZA AMANI
TUNACHOLINDA AMANI, BARA MPAKA VISIWANI
TANZANIA YA AMANI, JADI YETU NI IMANI.

35)                       TUNAINUA MIKONO MOLA ASISHUSHE GHARIKA
UONEVU UKIZIDI – WOTE SI TUTADHURIKA
YEYE PEKEE NDO ANA SIRI HUKUMU YAKE IKIFIKA
TUSHIKANE KWA MAOMBI MUNGU ATATUITIKA.

36)                       TUNAINUA MIKONO KUOMBA KWAKO RABUKA
HATUNA SI KIMBILIO, ILA KWALO MTUKUKA
RABBI ONDOA VILIO, WAZELENDO TWATESEKA
TUTUNUKU KIONGOZI NA SISI TUPUMZIKE.

37)                       TUMIMINIE BARAKA ISAMBAE DUNIANI
ISITOKEE GHARIKA , KUJA KUTUANGAMIZA
TUACHE  KUTENDA DHAMBI, TUMUOGOPE MANANI
TUWE WATU WA UPENDO UTUKINGE NA SHETWANI.

38)                       NIMEZALIWA TANZANIA NIMEKULIA TANZANIA
MIMI NAJIVUNIA KUITWA MTANZANIA
NAPIGANIA NCHI YANGU, SWEET HOME TANZANIA
MOLA TUSHUSHIE NEEMA – TANZANIA YA WATANZANIA.

UTENZI HUU WA WAZALENDO NI ZAWADI KWA RAIS WETU MSAFI,
MPENDWA, MTARAJIWA. EWE MOLA WETU TUALALIE UCHAGUZI 25/10/2015 UWE WA SALAMA NA AMANI.

0 comment:

 

WASILIANA NASI KUPITIA 0715505043 / 0784505045 0768397241 / 0754505043

.

SIR.LOOM INC & MC BARAKA

.

IDADI YA WATU