SEARCH -TAFUTA

.

SIR.LOOM INC

PUBLIC SPEAKING COURSES

18 December 2014

ANNA TIBAIJUKA ATOLEA UFAFANUZI SAKATA LA ESCROW;Asema kujiuzulu sio 'fashion'!!

 Prof. Anna Tibaijuka akiwa kwenye Press Conference Hyatt Regency Hotel Dar es Salaam leo alhamisi Dec 18, Kulia kwake Ndugu Felix Frances Mulokozi, Mkuu wa Shule ya Kajumulo Girls' High School iliyopo Manispaa ya Bukoba.

SIKU chache kupita baada ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali Jaji Fredrick Werema kumwandikia Barua Rais Jakaya Kikwete ya Kujiuzulu na Rais kuridhia kujuzulu kwake na kumshukuru kwa kazi aliyofanya.
Naye Waziri Ardhi,Nyumba na Maendeleo ya Makazi Profesa Anna Tibaijuka amekuja Juu na kuwavaa wanaotaka yeye ajiuzulu na kusema hawezi kufanya hivyo kutokana na kutohusika katika wizi huo.
Na kusema pesa alizopewa zaidi ya Bilioni 1.6 na Mbia wa Kampuni ya IPTL bwana James Rugemarila ilikuwa kwa ajili ya kusaidia kuboresha elimu ya mwanamke na kumkomboa kutoka kwenye hali duni ya elimu.
Kauli hiyo ambayo imekuwa ni Tofauti na Matarajio ya Wengi imetolewa Mda leo jijini Dar Es Salaam na Waziri huyo wa Ardhi,Nyumba na Maendeleo ya Makazi Profesa Anna Tibaijuka wakati wa mkutano na waandishi wa Habari Pamoja na Mambo Mengine Waziri Tibaijuka akizungumza kwa uchugu alisema hawezi kujiuzulu kutokana na yeye kutohusika katika ufisadi huo.
“Mimi Nijiuzulu kwa sababu gani? yaani kwa sababu ya mafanikio ya kuwakomboa wanawake kwenye Elimu ndio mimi nijuzulu,maana kujiuzulu kunasababu, na hakuna sababu ya mimi kufanya hivyo na sitofanya hivyo kwani wanaodai mimi nijiuzulu ni wanafiki wenye nia mbaya na mimi ,na mimi sijiuzulu ng’o na nikifanya wanavyotaka Rais atashangaa ”alisema Waziri Tibaijuka.
Waziri Tibaijuka aliongeza kuwa madai anayodaiwa kupewa pesa zaidi ya Bilioni 1.6 na Mbia wa Kampuni ya IPTL bwana james Rugemalira ilikuwa kwa ajili ya kuinua elimu ya wanawake kwa kuikomboa shule ya Barbro Johansoon ambapo waliochangia kwenye Shule hiyo ni wengi kuliko bwana James Rugemalira.
“Leo natuhumiwa na kila mtu kwamba nimepewa pesa na Rugimalira kwamba ni za kifisadi,Jamani tuwe wa kweli kuhusu madai haya maana nimepewa pesa na Rugemalira kwa ajiri ya shule hizi na sio huyo pekee alliyechangia kwani waliochangia pesa hizi ni watu wengi ikiwema Rais wa Awamu ya Tatu,Benjamin Mkapa,Mfanya Biashara Maarufu Reginald Mengi na wengine wengi,inakuwaje leo mchango wa Rugumarila kwa Ajiri ya Elimu kwenye Shule hii ndio iwe nongwa”
“Kwasababu ukisema ni pesa alizonipa ni za ufisadi wa Escrow sio kweli,kwani Bodi ya Shule ilimuomba Bwana Rugemalira pesa kwa kutumia Kampuni yake ya Mabibo Wine na kipindi kile ndio alikuwa kiongozi, sasa hawa watu wanaozani ni za ufisadi inakuwaje jamani tuwe wakweli”Aliongeza Waziri Tibaijuka.
Waziri Tibaijuka akiongea kwa uchungu huku kama akitaka kulia alivishangaa vyombo vya Habari hususani Magazeti kumtuhumu kana kwamba ndio Mhusika wa Ufisadi wa Escrow
“Taifa la Ujerumani liliteketea kwa Uwongo uliokuwa ukienezwa,na Tanzania ndio tunaelekea huko yaani Magazeti yananituhumu mimi kwamba mimi ni mhusika wa Escrow,hivi haya Magazeti yana nini jamani hivi kweli huyo ni Mwandishi wa Habari kweli,na gazeti linaandika Escrow ya Tibaijuka,hivi msaada wangu wa kuwakomboa Wanawake kielimu ndio imekuwa haya jamani mbona hatuna hofu ya Mungu?”alihoji Waziri Tibaijuka.

0 comment:

 

WASILIANA NASI KUPITIA 0715505043 / 0784505045 0768397241 / 0754505043

.

SIR.LOOM INC & MC BARAKA

.

IDADI YA WATU