SEARCH -TAFUTA

.

SIR.LOOM INC

PUBLIC SPEAKING COURSES

05 December 2013

MAJIBU YA TUNDU LISSU KWA MWENYEKITI WA CHADEMA MKOA WA SINGIDA ALIEJIUZULU...

Kwenye barua ya kujizuru mwenyekiti wa Singida amemtaja Tundu Lissu kuwa sehemu ya wavamizi wanao iua CHADEMA haya ndio majibu ya TUNDU LISSU:-

Kwa vile aliyejiuzulu ni Mwenyekiti wangu wa Mkoa, na kwa vile amenituhumu specifically kuwa ni mmoja wa 'wavamizi' ndani ya CHADEMA ambao ndio 'vinara' wa migogoro ndani ya chama chetu, nafikiri nitasemehewa nikiweka utetezi wangu hapa jukwaani.

Wilfred Kitundu is probably the longest serving regional chairman wa CHADEMA katika nchi hii. Na ni kweli, Kama anavyosema, kwamba kwa muda wa karibu miaka ishirini ya uenyekiti wake, sebule ya nyumba yake ilikuwa ndio Ofisi ya chama ya Mkoa. Which is another way of saying, kwa miaka yote hiyo, chama hakikukua.

CHADEMA haikuwa na Mwenyekiti wa kitongoji, wala wa kijiji, wala Diwani, achilia mbali Wabunge. In fact, viongozi wetu wa kwanza wa kuchaguliwa - wenyeviti wa vitongoji na wa vijiji - walichaguliwa mwaka 2009, mwaka mmoja baada ya mimi kuvamia na/au kuhamia CHADEMA Singida. Mwaka 2010 tulipata, kwa Mara ya kwanza tangu mungu aumbe mbingu na nchi, Wabunge na Madiwani wasiokuwa maCCM.

Sitaki kujisemea sana katika hili, lakini nafikiri mchango wangu katika kuijenga CHADEMA Singida ni mdogo. On the other hand, zaidi ya kutuwekea Ofisi ya Mkoa sebuleni kwake, sidhani kama Mzee Kitundu ametoa mchango mwingine wowote katika mafanikio haya. Zaidi ya kula pesa zetu za kampeni ya udiwani katika Kata ya Urughu mwaka 2011 wakati wengine tukiwa kwenye mapambano ya uchaguzi mdogo wa Igunga, sidhani kama nitakuwa namsingizia Mzee huyu nikisema kwamba hatujamwona akishiriki kwa maana yoyote katika harakati za kisiasa za CHADEMA Singida. Mtu aliyemwokoa kutokana na hasira ya wanachama baada ya kula hela za kampeni kata ya Urughu ni ....... Jaza mwenyewe!!!

Mwaka huo huo wa uchaguzi, kulikuwa na skandali ya mgombea ubunge wetu wa Singida mjini kuenguliwa kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi kwa maelekezo ya Mh. Zitto Kabwe. Mtu aliyetumiwa kuweka pingamizi ili mgombea wetu aenguliwe alikuwa wakati Mwenyekiti wa CHADEMA Singida mjini Wazaeli Nakamia. Tulipambana hadi tukamrudisha mgombea wetu kwa kushinda rufaa kwenye Tume ya Taifa ya Uchaguzi. Mzee Kitundu hakuwahi kusema chochote, either way, kilichokuwa kinaendelea kwa sababu Mhusika Mkuu wa skandali hiyo, kama alivyo Mhusika Mkuu aka MM wa Mkakati wa Mapinduzi 2013, alikuwa mfadhili wake yaani Zitto Kabwe.

CHADEMA imekuwa sana katika Mkoa wa Singida tangu 2010. Kwa kiasi kikubwa, pengine kuliko mtu mwingine yeyote katika Mkoa wetu, ni mvamizi na mhamiaji Tundu Lissu. I can say with a straight face kwamba Jimbo pekee ambalo sijawahi kufanya mikutano ya hadhara ni Iramba Magharibi. Mengine yote nimefanya mikutano ya hadhara hata kabla sijawa Mwenyekiti wa M4C Kanda ya Kati.

In brief, naweza kusema, as a matter of fact, kwamba Mzee Kitundu amejiuzulu kwa sababu mfadhili wake ameng'olewa madarakani na Kamati Kuu. I also can say with clear conscience kwamba Mzee Kitundu ataondoka peke yake CHADEMA Singida. Hana following yoyote Mkoa ule. Hata mkutano wa Mtaa hawezi kuitisha akapata watu. Kuondoka kwake ni good riddance, at least inatupunguzia mizigo ambayo tumeibeba kwa miaka mingi!

One final point: kwa vile amemtaja marehemu Chacha Wangwe kama mmoja wa wasaliti waliong'olewa CHADEMA siku za nyuma, ni vizuri wananchi wafahamu kwamba Mzee Kitundu, kama Zitto Kabwe, alikuwa mmoja wa Wajumbe wa Kamati Kuu 'iliyowaaminisha' Watanzania kwamba Chacha Wangwe alikuwa msaliti mwaka 2007! Kama anabisha mwuulizeni jamaa yake anayempigania sasa hivi!

Kama ilivyo katika historia ya mapambano ya ukombozi ya zama zote, hakuna mapambano yasiyokuwa na akina Yuda Iskariote wake, yaani wale wanaosaliti cause kwa vipande thelathini vya fedha! Haijaanza jana wala juzi. Na haitaisha kesho. Kitu muhimu zaidi ni kwamba wasaliti wa aina hii hawajawahi kuzuia jua la haki kuchomoza na giza la ufisadi na uonevu kutoweka. Haitakuwa tofauti kwa CHADEMA. We, too, shall overcome. Tutashinda. Kama anavyosema mwanafasihi Shaffi Adam Shaffi katika kitabu chake Kuli: 'Yana mwisho haya'!

0 comment:

 

WASILIANA NASI KUPITIA 0715505043 / 0784505045 0768397241 / 0754505043

.

SIR.LOOM INC & MC BARAKA

.

IDADI YA WATU